Ngôn ngữ thế giới

Chúng tôi đã sẵn sàng để đón nhận những thử thách của năm học này. Tham gia cùng chúng tôi trong cuộc phiêu lưu học ngôn ngữ của chúng tôi!

Ảnh xem lưới ngôn ngữ thế giới 2020

Khoa 2021-2022

Khoa
E-Mail
Kathryn Wheelock (Chủ nhiệm Bộ môn, người Pháp) kathryn.wheelock@apsva.us
Zainab Ajaz (ASL) zainab.ajaz@apsva.us
Wasan Al Qaisi (tiếng Ả Rập) wasan.alqaisi@apsva.us
Edson Arango Gomez (tiếng Tây Ban Nha) edson.arangogomez@apsva.us
Aymee Buzzi (tiếng Tây Ban Nha) aymee.buzzi@apsva.us
Sandra Costa (tiếng Tây Ban Nha) sandra.costa@apsva.us
Susan Haley (tiếng Pháp) susan.haley@apsva.us
Margaret Johnson (tiếng Tây Ban Nha) margaret.johnson@apsva.us
Maxim Khutoryan (ASL) Maxim.khutoryan@apsva.us
Zainab Kufaishi (tiếng Ả Rập) zainab.kufaishi@apsva.us 
Hyangri Ma (tiếng Nhật) hyangri.ma@apsva.us
David Trave Medina (tiếng Tây Ban Nha) medina.trave@apsva.us
Ana Munoz-Gonzalez (tiếng Tây Ban Nha) ana.munozgonzalez@apsva.us
Yue Zhen (giáo viên tiếng Trung) yue.zhen@apsva.us 

 

Các giáo viên của Wakefield World Language là thành viên của các tổ chức nghề nghiệp bao gồm Hiệp hội Giáo viên dạy tiếng Tây Ban Nha và Bồ Đào Nha Hoa Kỳ (AATSP), Hội đồng Giáo viên Ngoại ngữ Hoa Kỳ (ACTFL), Hiệp hội Giáo viên dạy tiếng Pháp Hoa Kỳ (AATF), Hiệp hội Ngoại ngữ Virginia ( FLAVA), và Liên minh Washington DC Française. Các giáo viên thường tận dụng các khóa đào tạo địa phương được cung cấp thông qua Đại sứ quán Pháp và Tây Ban Nha để nâng cao trình độ chuyên môn và làm phong phú thêm các lớp học của họ.

Tinh thần ngôn ngữ thế giới
Khoa Ngôn ngữ Thế giới Tinh thần

Học sinh Pháp từ cấp 4 trở lên có thể được chọn cho Société Honoraire de Français, một Hiệp hội Danh dự Quốc gia Pháp tài trợ thông qua AATF. Sinh viên Tây Ban Nha có thể được chọn cho Sociedad Honoraria Hispánica, một Hiệp hội Danh dự Quốc gia Tây Ban Nha tài trợ thông qua AATSP.

Sinh viên Pháp tham gia AATF Cuộc thi lớn, một kỳ thi được công nhận trên toàn quốc dành cho sinh viên Pháp trên khắp Hoa Kỳ. Tương tự như vậy, sinh viên Tây Ban Nha có thể tham gia vào Kỳ thi tiếng Tây Ban Nha quốc gia. Các Kỳ thi tiếng Latinh quốc giaKỳ thi tiếng Đức quốc gia cũng được cung cấp cho sinh viên Wakefield. Sinh viên Wakefield thường giành được những giải thưởng cao.

Trong những năm qua, sinh viên Pháp đã tham gia vào một chương trình trao đổi thông qua Cam kết thành phố chị em Arlington-Reimstee Sàn giao dịch với Reims, Pháp, Arlington's Sister City. Các sinh viên của chương trình Du học Tây Ban Nha đã đến Costa Rica như một phần của chương trình của họ trong những năm qua.

Do Chương trình hòa nhập tiếng Tây Ban Nha của chúng tôi, chúng tôi duy trì mối liên kết chặt chẽ với Đại sứ quán Tây Ban Nha ở Washington DC như một LÀ MỘT trường và được vinh danh là Trường trung học ISA của năm vào năm 2015. Các giáo viên duy trì các mối quan hệ chuyên môn khác với những người nói tiếng Pháp và Tây Ban Nha ở Bắc và Nam Mỹ, Châu Âu, Châu Phi và Châu Á.

Wakefield tổ chức một “Cuộc thi tuyên bố” vào cuối mùa đông hàng năm. Sự kiện này có sự tham gia của các học sinh Ngôn ngữ Thế giới được chọn từ những người mới bắt đầu đến nâng cao hơn, đọc thuộc lòng thơ trước đông đảo khán giả trong khán phòng của trường. Một hội đồng gồm những người nói thông thạo gồm các giám khảo bên ngoài, thường là các giáo sư cấp đại học hoặc nhân viên đại sứ quán, đánh giá các sinh viên trên bảng đánh giá. Người đoạt giải nhận được các giải thưởng nhỏ do các doanh nghiệp và cá nhân trong nước quyên góp. Nếu bạn muốn đóng góp hoặc tham gia, vui lòng liên hệ kathryn.wheelock@apsva.us.

Các khóa học về ngôn ngữ thế giới được cung cấp:

  • Chương trình hòa nhập tiếng Tây Ban Nha (Nội dung khóa học bằng tiếng Tây Ban Nha và Sinh học tăng cường lớp 9 và Hóa học tăng cường)
  • Tiếng Tây Ban Nha cho người nói thông thạo (cấp độ I, II, III)
  • Tiếng Tây Ban Nha (Cấp độ IV)
  • AP Ngôn ngữ và Văn hóa Tây Ban Nha
  • AP Văn học Tây Ban Nha
  • Nghiên cứu nâng cao bằng tiếng Tây Ban Nha
  • Tiếng Pháp (Cấp độ IV)
  • AP Ngôn ngữ và văn hóa Pháp
  • Nghiên cứu nâng cao bằng tiếng Pháp
  • Ngôn ngữ ký hiệu Mỹ (cấp độ I - IV)
  • Các khóa học Blended Learning cũng được cung cấp cho sinh viên Wakefield bằng tiếng Đức, tiếng Latinh, tiếng Ả Rập, tiếng Trung và tiếng Nhật